เลขาธิการ ศอ.บต. ร่วมสวดพระอภิธรรมศพ "หมอแชมป์" หนึ่งในผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์เรือหลวงสุโขทัยอับปาง
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDDfJEm6zpg9NCjOXD_d8g5Erer5bnvT-u64iZK0QvmrzoOie1cyegiRmwdbkcMxj2C-pXYhatHDfpMdUQGZCFS0GjEeWLOe8vZpul7Gg7Huw4s6DSt8gNMG5M1wFRqnnUiSmFWCQW2_YW-stkFe3TFwXrWoOdy2iZdPubxlW9Q9jRIKWzewLtfuZu/s16000/0301.jpg)
ที่วัดศรีวโนภาสสถิตย์พร ต.แกลง อ.เมือง จ.ระยอง พลเรือตรี สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการศูนย์อำนวยการบริหารจังหวัดชายแดนภาคใต้ (ศอ.บต.) ร่วมสวดพระอภิธรรมศพ พันจ่าเอก คุณากร จริยศ หรือหมอแชมป์หนึ่งในผู้เสียชีวิตขณะลงไปช่วยเหลือเพื่อนทหารในทะเลจากเหตุการณ์เรือหลวงสุโขทัยอับปาง เนื่องจากสภาพอากาศคลื่นลมในทะเลรุนแรง มีคลื่นสูง ทำให้กำลังพลได้รับบาดเจ็บ สูญหาย และเสียชีวิต โดยมี พลเรือตรี เกียรติกูล สุวรรณ ผู้ทรงคุณวุฒิ กองทัพเรือ ผู้แทนผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ เป็นประธานในพิธี
ทั้งนี้ พลเรือตรี สมเกียรติ ผลประยูร เลขาธิการ ศอ.บต. ได้กล่าวแสดงความเสียใจพร้อมพูดคุยให้กำลังใจครอบครัวผู้สูญเสีย ด้านบรรยากาศภายในงาน เป็นไปด้วยความโศกเศร้า มีครอบครัว ญาติเพื่อนร่วมอาชีพ เดินทางไปร่วมอาลัยอย่างต่อเนื่อง
ไม่มีความคิดเห็น: