วูบไม่รู้สึกตัว! ชายวัย 50 อ้างไม่ได้ตั้งใจขับรถยนต์ขึ้นทางมอเตอร์ไซค์
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjDvJj0Lp-bVa4xBvvbK-l4PlWpHVWrahyphenhyphenpM5yqrbCN7m1_p8cIJmNMsI_Kpoi-NaZ2jE8v02rGbB20bHO5F01GXE-9wDJaQsfZ6KVuj96PVJ5Hy6sUQp3BRTUgyklhY3dZcgKppfXz9Zz9RXh2dzUsQTDtP605MC6JofcCSFnon5nwT8HHAshACILZ108/s16000/437510198_7490629437649545_2363154046252632034_n.jpg)
10 เมษายน 2567 เวลา 10.30 น. พ.ต.ท.ปานเดชา มะโนเลิศ สารวัตรสอบสวน สภ.เมืองสมุทรสาคร ได้รับแจ้งมีรถยนต์ขับขึ้นไปบนสะพานกลับรถจักรยานยนต์ ถนนพระราม 2 ช่องทางคู่ขนาน ขามุ่งหน้าสมุทรสงคราม หมู่ที่ 6 ตำบลท่าจีน อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรสาคร
เมื่อรับแจ้งจึงเดินทางไปตรวจสอบในที่เกิดเหตุพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่จากเทศบาลตำบลท่าจีนและรถยก ในที่เกิดเหตุพบรถยนต์เก่งนิสสันสีบรอนหมายเลขทะเบียน 3กง7793 กรุงเทพมหานคร ขึ้นไปค้างอยู่บนสะพาน ทำให้ราวสะพานหลุดออก ล้อด้านซ้ายตก จึงให้รถยกดำเนินการลากลงมาเพื่อเปิดให้รถจักรยานยนต์กลับรถได้ตามปกติ
ทราบชื่อผู้ขับคือ นายอนุรักษ์ ขวัญอยู่เย็น อายุ 50 ปี ให้การว่า ตนเองได้ขับรถมาตามทางปกติพอมาถึงบริเวณดังกล่าวเกิดอาการวูบไม่รู้ตัว มารู้อีกทีรถก็ขึ้นไปอยู่บนสะพานแล้ว ตำรวจจึงเชิญผู้ขับรถยนต์คันดังกล่าวมาที่ สภ.เมืองสมุทรสาคร เพื่อดำเนินการตามขั้นตอนของกฎหมายต่อไป
และหลังจากนี้จะได้มีการหาแนวทางป้องกันการเกิดเหตุในลักษณะนี้อย่างถาวร เพราะมีรถขึ้นไปบนสะพานดังกล่าวเป็นประจำ
ไม่มีความคิดเห็น: