คนงานชาวเมียนมาถูกเหล็กตำเท้าติดอยู่ใต้น้ำงานก่อสร้างสะพานที่ อ.ไชยา
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh63maFySEgyXHpOCGs2yBhWYU7sB8QxAiTeFrDQm8R4wmAfkleNSSTsWEika0KUwZ5HJShDcPKbvLCOUyxSOcq8vcWJipQyfEvvl4xnlGlR_8WBOd9Mooq2yeP37WoZb63N8dUd7ERxwKJ6zcCyKIohmY_3IwByz1BVw4dq6Yv9wj2vEwLAFYHFTuwPz4/s16000/0302.jpg)
29 พฤษภาคม 2567 - มูลนิธิกุศลศรัทธาไชยา จ.สุราษฎร์ธานี รายงานว่า เมื่อเวลา 16.07น.มูลนิธิกุศลศรัทธาไชยารับแจ้งเหตุคนงานก่อสร้างโดนเหล็กสปริงตำเท้า บริเวณสะพานโหนดการ้อง หมู่ที่ 5 ต.ทุ่ง อ.ไชยา จ.สุราษฎร์ธานี
กู้ภัยไชยาออกตรวจสอบผู้บาดเจ็บเป็นชายชาวเมียนมา 1 ราย โดนเหล็กสปริงเสาตำเท้านิ้วก้อยซ้ายติดอยู่ใต้น้ำ เจ้าหน้าที่ใช้คีมตัดเหล็กตัด อาการรู้สึกตัวดี กู้ภัยนำส่งโรงพยาบาลไชยา
///////////////////
ไม่มีความคิดเห็น: