![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiz4PPj8diuUcf-ATI3Xqa167skDl_x9h-Hq75Z1eDW3IpKICJixgTPV8AWqOeeqK-sWwdsSgKDk2epbP6s4rON8-dgb45eORMqC6vhp67Qi1wB7LRlM7RtLsJvgD5ba5MPmIjKJ_CMISTLPWWIsX3WaRUo8NCio-F2qUploaYiKkvi1lPF1VG1o0ks/s16000/0203.jpg)
ภายในประเทศ: เกิดเหตุไฟไหม้หอหล่อเย็นภายในโรงไฟฟ้าจะนะ อ.จะนะ จ.สงขลา ควันไฟพวยพุ่งขึ้นสู่ท้องฟ้า เจ้าหน้าที่ใช้เวลาราว 1 ชั่วโมงดับไฟ ไม่มีผู้บาดเจ็บ
7 ตุลาคม 2565 - เวลาประมาณ 11.30 น. เกิดเหตุไฟไหม้หอหล่อเย็นหรือคูลลิ่งทาวเวอร์ ด้านหลังโรงไฟฟ้าจะนะ ต.คลองเปียะ อ.จะนะ จ.สงขลา มีกลุ่มควันลอยขึ้นสูงสู่ท้องฟ้า มองเห็นได้จากระยะไกล
เจ้าหน้าที่สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย (ปภ.) จ.สงขลา ปภ.เขต 12 สงขลา ต้องระดมรถดังเพลิง 7 คัน ทั้งของอำเภอจะนะ เทศบาลตำบลจะนะ ปตท. และเทศบาลตำบลบ้านนา ร่วมกับเจ้าหน้าที่โรงไฟฟ้าจะนะ เข้าไปช่วยกันฉีดน้ำดับไฟ ใช้เวลาราว 1 ชั่วโมงจึงดับไฟและควบคุมสถานการณ์ได้
เบื้องต้น พบว่า ไฟไหม้อุปกรณ์คูลลิ่งหรือระบบหล่อเย็น 5 ลูกเสียหาย ไม่พบผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิต
ไม่มีความคิดเห็น: