กระบะพุ่งชนท้ายรถอีกคันที่หักหลบเปลี่ยนช่องทางกระทันหันตรงจุดกลับรถอีซูซุหาดใหญ่
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhBrvorbOgzoDlu3ohmDtAoxAnAiV2_jkXGd0OAd2UqyvLq29hQDqY2FFGpaql7Eo6lVBifBNUAmEPXuQbGj2g0u97w4RxfMMgqfX40o4wMpIBuBllVfmxbgXreb0qASQlj1ijI4IluW-mT1PhP8ukV0zLVJWJIaz4_ooKHw8UUBANvUhC0xvzzRF7V/s16000/0302.jpg)
กระบวนการยุติธรรม: รถกระบะพุ่งชนท้ายกันอย่างจังบริเวณจุดกลับรถถนนเพชรเกษมขาเข้าเมืองหาดใหญ่กระเด็นกันไปคนละทาง คนในรถทั้งสองคันปลอดภัย
23 กุมภาพันธ์ - เวลา 16.00 น. ที่จุดกลับรถถนนเพชรเกษม หน้าโชว์รูมอีซูซุ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา รถกระบะพุ่งชนท้ายรถกระบะอีกคันที่หักหลบรถที่กลับรถ ทำให้รถกระบะทั้งสองคันต่างกระเด็นขึ้นไปบนเกาะกลางถนนและเกาะด้านข้าง
ขณะเกิดเหตุเป็นช่วงที่รถซึ่งอยู่ฝั่งขาออกเมืองหาดใหญ่เลี้ยวกลับรถมายังถนนฝั่งขาเข้าหาดใหญ่ ทำให้รถกระบะที่วิ่งมาทางตรงเบี่ยงหลบมาทางช่องทางด้านขวา ทำให้รถกระบะอีกคันที่วิ่งอยู่ในช่องทางดังกล่าวด้วยความเร็วเสียหลักพุ่งชนรถกระบะคันหน้ากระเด็นกันไปคนละทาง
รถคันที่ชนเป็นรถยนต์กระบะอีซูซุตอนครึ่งมีชายหญิงสูงอายุ ปลอดภัยทั้งคู่ หน้ารถด้านขวาพัง ส่วนอีกคันที่ถูกชนเป็นรถกระบะโตโยต้าสี่ประตู มีผู้หญิงวัยกลางคนและชายวัยรุ่นอีก 1 คน ปลอดภัยเช่นกัน
หลังเกิดเหตุตำรว จสภ.หาดใหญ่ ได้ลงพื้นที่มาตรวจจุดเกิดเหตุ เพื่อดำเนินการทางคดี และเรื่องค่าเสียหาย ซึ่งใครผิดใครถูกว่ากันไปตามหลักฐาน ซึ่งมีภาพกล้องวงจรปิดซึ่งบันทึกเหตุการณ์นาทีพุ่งชนเอาไว้ได้อย่างชัดเจน
ไม่มีความคิดเห็น: