![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjiTPH2fXJlP7rJ3T6xTCC0mQPi90sumIGHuEhXsJq73U7L14lAFufOHRy1NBpy4rjSX2Yv9OcT32SkV3jM1CjxgyWrHVOkuDzPXYm9ZsROoO1MkYNa9DDY8SskmD8rA1LbWuAXHJamGfMvV4ltkq82l6x1gcnpIz9wyltzqf92cPjKTIZ-P08wnQu1hws/s16000/s2nc191schy1n4uqopP3L-o.jpg)
หลังจากที่หลายแพลตฟอร์มเปิดช่องทางให้ผู้ใช้งานสร้าง "รายได้" จากคอนเทนต์ของตัวเองไปแล้ว
ตอนนี้ pantip.com โลกสังคมออนไลน์ของไทย ที่อยู่คู่กับคนไทยมาอย่างยาวนาน ก็ขยับตัว เปิดโอกาสให้สมาชิกได้สร้างรายได้จากการใช้งานได้ด้วย โดยเป็นการจับมือกับ Google ให้นำเอาบัญชี Google AdSense มาผูกกับบัญชีสมาชิก pantip.com
วิธีการที่จะสร้างรายได้ ก็แค่ตั้งกระทู้หรือตอบกระทู้
แจ่มเลยนะ ดีกว่าหลายแพลตฟอร์มที่มีเงื่อนไขแบบที่ผู้ใช้ปกติมองตาปริบๆ ว่า ไม่น่าจะมีสิทธิ์
เช่น X หรือ Twitter เดิม ก็ต้องไปสมัครเป็นสมาชิกแบบ Premium ที่มีค่าสมัครแบบรายเดือน หรือเป็นองค์กรที่ได้รับการยืนยัน ต้องมีผู้ติดตาม 500 คน และที่ยากที่สุดคือ มีจำนวนผู้เข้าชมโพสต์ของคุณอย่างน้อย 5 ล้านครั้งภายใน 3 เดือนที่ผ่านมา
ใครสนใจใคร่สมัคร ก็ไปจัดกันได้ที่ https://pantip.com/topic/42281658
เขาเขียนวิธีการสมัครไว้อย่างละเอียด มีวิธีผูกบัญชี Pantip กับ Google AdSense ใครมีบัญชี Google AdSense ก็รออนุมัติไม่นาน เร็วกว่าตอนผูกกับเว็บไซต์เสียอีก จัดไปเมื่อคืน เช้ามาก็อนุมัติแล้ว
ส่วนใครยังไมได้เปิดใช้บริการ Google AdSense ก็มีเขียนบอกไว้ด้วย ที่ https://pantip.com/topic/42203906
ใครสนใจใคร่สมัคร ก็ไปจัดกันได้ที่ https://pantip.com/topic/42281658
เขาเขียนวิธีการสมัครไว้อย่างละเอียด มีวิธีผูกบัญชี Pantip กับ Google AdSense ใครมีบัญชี Google AdSense ก็รออนุมัติไม่นาน เร็วกว่าตอนผูกกับเว็บไซต์เสียอีก จัดไปเมื่อคืน เช้ามาก็อนุมัติแล้ว
ส่วนใครยังไมได้เปิดใช้บริการ Google AdSense ก็มีเขียนบอกไว้ด้วย ที่ https://pantip.com/topic/42203906
ไม่มีความคิดเห็น: