“ทวี สอดส่อง” ชื่นชม “พล.ต.ต.จำรูญ” หนึ่งผู้ผลักดันทีวีภาษามลายู ศอ.บต.
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZ5CYVcFsWKVdPvgeoxUTr92z4Bl0a_E9GkVvvHqSXPIwMBQ3evnbbkhPyH_YvhKKXzCS2Le3-boUN3FKLLFSZ4DR6BfDw8Wo4-7myjdGNhUuJuq7oz0ECVY_yEfaxh1CstJf7FZHqVeBurqgyTb2R3cAam1Oq3JxxTax_TngmIXT2dwbGouA86-en93E/s16000/S__9314321.jpg)
พ.ต.อ.ทวี สอดส่อง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงยุติธรรม พร้อมคณะพรรคประชาชาติ ได้เยี่ยมและให้กำลังใจครอบครัว พล.ต.ต.จำรูญ เด่นอุดม อดีตรองผู้บัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน และประธานมูลนิธิวัฒนธรรมอิสลามในภาคใต้ รวมทั้งยังเคยเป็นหนึ่งในผู้ร่วมผลักดันสถานีโทรทัศน์ภาษามลายู ศอ.บต. ซึ่งได้เสียชีวิตอย่างสงบ เมื่อวันที่ 26 ม.ค. ด้วยโรคประจำตัว
ในโอกาสนี้ พ.ต.อ.ทวีได้ลงพื้นที่ไปคารวะที่หลุมฝังศพ ณ กุโบร์โต๊ะอาเยาะห์ อ.เมือง จ.ปัตตานี ด้วย โดยมี นางสุดา เด่นอุดม ภรรยา พล.ต.ต.จำรูญและครอบครัว ให้การต้อนรับพร้อมได้กล่าวขอบคุณ ซึ่งครอบครัวมประทับใจและดีใจที่ พ.ต.อ.ทวีไม่ทอดทิ้ง
จากนั้น พ.ต.อ.ทวีได้นำขณะเดินทางร่วมกิจกรรมระดมทุนซื้อที่ดินเพื่อการกุศลให้เด็กในพื้นที่ จ.ปัตตานี บริเวณซอยเพชรสุภา ตำบลจะบังติกอ อำเภอเมืองปัตตานี โดยมีแกนนำพรรคประชาชาติและผู้นำในพื้นที่ร่วมให้การต้อนรับและขอถ่ายภาพเพื่อเป็นที่ระลึก
ไม่มีความคิดเห็น: