รถบรรทุกขนรถขุดดินชนอุโมงค์ลอดใต้สะพานเลี่ยงเมือง อ.หาดใหญ่ เจ็บ 3 ราย
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEirGPcKA_1A1tkKB_yPDi_G-n8Ik2mLEnopAOjA4_F3Wx80ehjGmehzHjgYEavNomHxjDvUyDy1gj8BoC8mF25crBQNP2-MJWJDatlhzYp9YBUyoYeuRtcYGIxb1rM7Y4o3d18JDgFNWw_BNrdRY6QM7w9_1UjVf8YCRFkIwPfDxV9ipSOCLROyYci2CyU/s16000/0308.jpg)
14 พฤษภาคม 2567 - เพจ “มูลนิธิมิตรภาพสามัคคี (ท่งเซียเซี่ยงตึ๊ง) หาดใหญ่” รายงานว่า เมื่อเวลา 09.00 น. เกิดเหตุรถกระบะดัดแปลงบรรทุกรถขุดดินขนาดเล็กชนอุโมงค์ลอดใต้สะพานถนนสายเลี่ยงเมืองบ้านหน้าควน ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา เนื่องจากมีความสูงเกินกว่าอุโมงค์ ทำให้รถขุดดินชนคานใต้สะพานจนรถขุดตกลงมาบนพื้นถนน
ขณะเดียวกัน คนงานชาย 3 คน ที่อยู่ด้านหลัง ต่างกระโดดหนีและพลัดตกลงมาได้รับบาดเจ็บ รถพยาบาลหน่วยกู้ภัยมูลนิธิมิตรภาพสามัคคี (ท่งเซียเซี่ยงตึ๊ง) หาดใหญ่ และหน่วยกู้ชีพเทศบาลเมืองควนลัง ได้รับผู้บาดเจ็บส่งโรงพยาบาลทั้ง 3 ราย โดยส่วนมากมีอาการปวดเคล็ดและแผลถลอกตามร่างกาย
###
ไม่มีความคิดเห็น: