ส.ส.สงขลาร้องเรียน "อ้างเป็นตำรวจ" รีดไถร้านค้าด่านนอก
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhIkHcYyc0vcvAzKtLwot4ea_fUIUYRu6mvKAslqjDFBOxEVdf4q9nlEaoJVCbTODCrRS1ujl7nuTB7CyzJWEy3NZ3pLc5py1W9W1wY9iZFUfj1S5fRRAbOCDB1ug38Crq9U12p1fEZHHZrDhhNTuyyYrVY04qV6tr0bh5ldfMIroR9bHKYGeKQfcIO/s16000/3106.jpg)
กระบวนการยุติธรรม: 2 ส.ส.สงขลา พรรคประชาธิปัตย์ ส่งตัวแทนเข้าร้องเรียนผู้ว่าฯ สงขลา ผู้การภาค 9 ผู้การสงขลา หลังผู้ประกอบการด่านนอกโวยมีคนอ้างเป็นตำรวจเข้ารีดไถ
30 พฤษภาคม 2565 - นายอดุลย์ สงดวง และนายเพทาย ศรีไตรรัตน์ ผู้ช่วยดำเนินงาน เป็นตัวแทนนายเดชอิศม์ ขาวทองและ น.ส.สุภาพร กำเนิดผล ส.ส.สงขลา พรรคประชาธิปัตย์ ยื่นหนังสือถึงผู้ว่าราชการจังหวัดสงขลา ผู้บัญชาการตำรวจภูธรภาค 9 และผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสงขลา เรื่องข้อร้องเรียนของนายกสมาคมนักธุรกิจรักษ์ด่านนอก ร้องทุกข์ความเดือดร้อนว่า มีบุคคลอ้างเป็นตำรวจไม่ทราบสังกัดประมาณ 20 คนข่มขู่เรียกเก็บเงินจากนักธุรกิจ ผู้ประกอบการร้านอาหาร ร้านคาราโอเกะ ในพื้นที่บ้านด่านนอก อ.สะเดา จ.สงขลา
ทั้งนี้ บรรดานักธุรกิจและผู้ประกอบการต่างได้รับความเดือดร้อนจากการปิดประเทศมาร่วม 3 ปีแล้วเมื่อมีการเปิดด่านก็ได้ให้ความร่วมมือเปิดร้านเพื่อรองรับนักท่องเที่ยว โดยที่นักท่องเที่ยวยังไม่ได้เข้ามาอย่างเต็มที่ อีกทั้งประกอบอาชีพโดยสุจริต ขายได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่กลับมีบุคคลมาอ้างตัวเป็นตำรวจมาข่มขู่อย่างไม่เกรงกลัวกฎหมาย
ไม่มีความคิดเห็น: